Ngày 14/11, Nghi Xuân ghi nhận thêm 3 ca mắc COVID-19
Ngày 14/11, Nghi Xuân ghi nhận thêm 3 ca mắc COVID-19
3 ca bệnh gồm: Bệnh nhân nam H.V.T (SN 1994) đã được tiêm 1 mũi vắc-xin phòng COVID-19, có địa chỉ tại thôn 8, xã Xuân Hồng - huyện Nghi Xuân; bệnh nhân nam Đ.X.T (SN 1982) đã được tiêm 1 mũi vắc-xin phòng COVID-19, có địa chỉ tại tổ dân phố Hồng Lam, thị trấn Tiên Điền, Nghi Xuân; bệnh nhân nam L.V.D (SN 1992) đã được tiêm 1 mũi vắc-xin phòng COVID-19, có địa chỉ tại tổ dân phố 9, thị trấn Xuân An.
Như vậy, từ ngày 10/11 đến nay, huyện Nghi Xuân đã liên tiếp ghi nhận 14 ca bệnh, điều tra, truy vết được hơn 454 F1 nội huyện và hàng nghìn F2.
Lãnh đạo huyện Nghi Xuân kiểm tra, chỉ đạo công tác phòng, chống dịch tại các địa phương
Trước diễn biến phức tạp của dịch, đặc biệt là liên quan đến các ca bệnh tại quán Karaoke An Hồng, Ban Chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 huyện Nghi Xuân kêu gọi toàn thể Nhân dân trên địa bàn nêu cao ý thức phòng chống, dịch để đảm bảo an toàn cho bản thân, gia đình và cộng đồng.
Đồng thời kêu gọi người dân nếu nhận thấy bản thân có nguy cơ liên quan đến các ca bệnh nêu trên cũng như các ca bệnh khác, đã được công bố trên các phương tiện thông tin đại chúng,khẩn trương đến cơ sở y tế gần nhất để khai báo, lấy mẫu xét nghiệm và được hướng dẫn thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch phù hợp, kịp thời.
Đức Đồng